Musanze: Abahiga abandi mu buhanzi n’imyidagaduro bagiye guhembwa

Yanditswe na Dean Irak
Kuya 30 Nyakanga 2013 saa 04:25
Yasuwe :
0 0

Kuri uyu wa Gatandatu tariki ya 8 Kanama 2013, Ihuriro ry’abahanzi n’abagira uruhare mu bikorwa by’imyidagaduro “REMO: Rwandan Entertainers and Musicians Organisation” rizahemba abahize abandi mu bijyanye n’imyidagaduro mu Ntara y’Amajyaruguru.
Ibi birori bizabera mu Nzu Mberabyombi y’Ikigo Ndangamuco n’Imyidagaduro cya Muhoza.
Iri huriro ry’abahanzi n’abagira uruhare mu bikorwa by’imyidagaduro “REMO" ryavukiye mu Ntara y’Amajyaruguru mu karere ka Musanze, nyuma y’aho abahanzi n’abandi bakora (...)

Kuri uyu wa Gatandatu tariki ya 8 Kanama 2013, Ihuriro ry’abahanzi n’abagira uruhare mu bikorwa by’imyidagaduro “REMO: Rwandan Entertainers and Musicians Organisation” rizahemba abahize abandi mu bijyanye n’imyidagaduro mu Ntara y’Amajyaruguru.

Ibi birori bizabera mu Nzu Mberabyombi y’Ikigo Ndangamuco n’Imyidagaduro cya Muhoza.

Iri huriro ry’abahanzi n’abagira uruhare mu bikorwa by’imyidagaduro “REMO" ryavukiye mu Ntara y’Amajyaruguru mu karere ka Musanze, nyuma y’aho abahanzi n’abandi bakora ibijyanye n’imyidagaduro bagaragarije ibibazo bahura nabyo.

Nyuma yo gutangwa mu Ntara y’Amajyaruguru iri huriro ririfuza kuzatanga ibi ihembo no hirya no hino mu zindi mpande z’igihugu mu bihe biri imbere.

Patrick (i Bumoso) ari kumwe na Guverineri Bosenibamwe mu nama yasobanuriraga itangazamakuru ibya REMO Awards
Patrick yabwiye IGIHE ko iki gikorwa cyo guhemba abagize uruhare mu myidagaduro mu Ntara y'Amajyaruguru giteguranywe ubuhanga
  • Abahatanira REMO Awards 2013:
  • I. Injyana ya kizungu
  • Best Male Artist
  • Tonton Cadet (Hip Hop)
  • The Bless (Afrobeat)
  • Franc Kay (RnB & Afrobeat)
  • Erasm (RnB & Pop)
  • Maylo (Hip Hop)
  • Young Husler (Hip Hop)
  • DF Masoso (Afrobeat)
  • Fulgence Bigirimana (Afrobeat)
  • Jazzy (Afrobeat)
  • Mr Gloire (Hip hop)
  • S2B (Dance hall)
  • Apologiz Raperz (Hip Hop)
  • Bijou Bling (Afrobeat)
  • Kevin Tuyishimire (Afrobeat)
  • Best Female Artist
  • Lucky Girls (RnB)
  • Bright Girls (Rnb, Pop & Electro)
  • Sister P (Hip Hop)
  • Sister Jamy (RnB)
  • Natacha (RnB & Pop)
  • Best Teen Artist
  • Mr Gloire (Hip Hop)
  • Davy S.B (Hip Hop)
  • Best Song
  • Umukunzi ya Sahihi (Gospel)
  • Ikibazo ya The Bless
  • Rita ya Franc Kay
  • Baramu ya Chorale Siyoni
  • Mfite inzozi ya Mr Gloire
  • Best Dancing Group
  • Strong Guys
  • JABA Workers
  • Smart Sun
  • II. Indirimbo zihimbaza Imana
  • Best Gospel Singer(s)
  • Sahihi
  • Kamayirese
  • Charles & Amon
  • Tugirimana Daniel
  • Ntezimana Donat
  • Sister Jamy
  • Best Choir
  • Chorale Abarobyi/EAR Shyira
  • Chorale Jehovanisi
  • Chorale Goshen/ADEPR Muhoza
  • Chorale Intwari za Christo
  • Chorale Sainte Cécile Catholique
  • Chorale Sioni
  • Chorale Victory
  • Chorale Turimurugendo
  • Chorale Rangurura
  • Chorale Living hope
  • III. INJYANA GAKONDO
  • Best Troop
  • Impeta y’umuco
  • INES Gisubizo
  • Uruyange/ISAE Busogo
  • Itorero Uruyenzi
  • Itorero ryo kwa Mupenzi
  • Amashami ashabutse
  • Best Cultural Artist
  • Ntamukunzi Théogène
  • Muhozi Jean Paul
  • Ndagijimana P. Céléstin
  • Ayintore BAAT CM
  • IV. Icyiciro cyihariye
  • Best Audio Producer
  • Jean Luc Kissa
  • Maombi Malous
  • Josua
  • Leon Uwizeyimana
  • Nicolas
  • Songa Aristide
  • Best Video Director
  • Kay J
  • Josua
  • Manu I
  • Albert Kamanzi
  • Hubert Mugabo
  • Jackson M
  • Fidèle Abimana.
  • Sebanani André
  • Best Entertainment Radio Presenter
  • Francine Umutoni
  • Regis U
  • Ben Abayisenga
  • Coco Christian
  • Yubile Vénérand
  • Best Street Promoter
  • Dj Amigo
  • Dj Abouba
  • Dj Fidel
  • Best Awilo
  • Ally Toronto
  • DJ UB4 & Ange
  • Iradukunda
  • Best Fan
  • Etienne
  • Fatahose Dionise
  • Sarkozy
  • Rasta Mawaya
  • Hakizimana Jean Damascène
  • Mbabazi François Regis

V. Abakoze ibikorwa by’indashyikirwa mu guteza imbere imyidagaduro na muzika mu Ntara y’Amajyaruguru:

  • Best Entertainment & Music Investor
  • Maniraguha I (Amani)
  • Uwineza Patrick (TOP5SAI)
  • Theobard (One SV)
  • Ndagije (Lucky Studio)
  • Sydney (Umujyanama w’umuhanzi Edouce)
  • Best Entertainment Sponsor
  • La Palme Hotel
  • 8 Shekeys Resto
  • O M Station
  • TOP5SAI
  • Kalheb Family
  • Kanuma Family
  • CINFOP
  • Virunga Hotel
  • Virunga Express
  • AIRTEL - Musanze
  • KCB - Musanze
  • Best Sport Promoter
  • Perezida wa Musanze FC
  • Perezida wa Gicumbi FC
  • RC Musanze
  • Haruna
  • ESIR
  • Bavakure Augustin (Auguba)
  • Clement Nizeyimana
  • Best Leader Involved in Entertainment
  • Mayors:
  • Burera
  • Gakenke
  • Rulindo
  • Musanze
  • Gicumbi
  • Nyabihu
  • Best Film Producer
  • Iyamenye Yves
  • Mahoro Sonia
  • Paul Ntabuye & Patrick Uwineza
  • DF Masoso

Uburyo hazagaragara uzahiga abandi, hazifashishwa amatora anyuriye mu butumwa bugufi kuri telefoni n’amanota azatangwa n’akanama nkemurampaka k’inzobere.

Igitekerezo cyo gutangiza ibihembo bya REMO Awards cyavutse nyuma y'iyi nama yabereye i Musanze ihuza abahanzi n'abafite aho bahurira n'imyidagaduro muri Musanze

Kwamamaza

Kwamamaza

Kwamamaza

TANGA IGITEKEREZO

AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE

Kwamamaza

Kwamamaza